Welcome to TANDEN information portal. Sunday, 1st Feb,2015
Username: Password:
Holidays
PASI ZA KUSAFIRIA ZA KITANZANIA/ TANZANIAN PASSPORT ■■ TANDEN INAWATAKIA HERI YA MWAKA MPYA 2015 ■■ Thanks / Asanteni ■■ You can make a difference with your 100kr contributions ■■ PROGRAM FOR THE 53RD TANZANIA INDEPENDENCE DAY CELEBRATIONS / RATIBA YA SHEREHE ■■ Have you seen our contestant? / Je umewaona walimbwende wetu? ■■ TANDEN ELECTION ON SATURDAY 09-05- 2015 ■■ PARENT & CHILDREN PREPARATION TOWARDS TANZANIA INDEPENDENCE DAY CELEBRATION 06-12-2014 ■■ Ujio wa balozi wa Tanzania Malmo 25-10-2014 ■■ NEXT EVENT::TANZANIA INDEPENDENCE DAY CELEBRATIONS 06-12-2014 ■■ Tanden sasa yapatikana ndani ya INSTAGRAM #WATANZANIADK ■■ TANDEN GENERAL MEETING/ MKUTANO MKUU WA TANDEN 30-08-2014 ■■ African union day in Denmark Tuesday, 17hrs-1830hrs. ■■ TANDEN FC SUMMER FOOTBALL OPENING SEASON 14-06-2014 ■■ TANDEN SUMMER PARTY TIME TABLE/ RATIBA YA SIKU YA TANDEN SUMMER PARTY ■■ Jinsi gani waweza shiriki kwenye utamaduni show siku ya TANDEN summer party ■■ Kikao cha kamati Tanden Alhamisi 20-2-2014 muda 16:30hrs ■■ Highlights from the basketball game at street mekka ■■ Je unataka kuongelea jinsi unavyomlea mtoto/watoto wako hapa Denmark? ■■ Shukrani kwa walioweza kufanikisha sherehe ya miaka 52 ya uhuru wa Tanzania. ■■ PROGRAM FOR THE 52nd TANZANIA INDEPENDENCE DAY( RATIBA) ■■ Get your ticket online for the 52nd Tanzania independence day celebration ■■ THE 52ND TANZANIA INDEPENDENCE DAY CELEBRATIONS 7TH DECEMBER 2013 ■■ TANDEN HAS DONATE MEDICAL EQUIPMENTS AT KIBITI HEALTH CENTER ■■ Tanden inapenda kuwapongeza wanachama wake wote. ■■ TANDENFC VS AZERBAIJAN TODAY AT 17HRS ■■ TANDEN would like to thanks all the people who attend the Tanzania 49th union day party ■■ SWAHILI CLASS FOR BEGINNERS 2013 ■■ TUNISIA WINS TANZANIA CUP 2012 ■■ TANDEN INAPATIKANA KWENYE MTANDAO WA FACEBOOK ■■ Invest in Tanzania■■ Welcome to Tanzania, the land of Kilimanjaro,Zanzibar and Serengeti
BOT yamwaga mikopo ya mamilioni kwa wafanyakazi wake
Bookmark and Share

Source : Mwananchi
Posted by: Webmaster on 15-Dec-2009

MILANGO ya neema imefunguka kwa wafanyakazi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT). Kila mfanyakazi ataweza kukopa kati ya Sh 100milioni na Sh 30milioni kulingana na wadhifa wake kwa ajili ya ujenzi wa nyumba.


Habari ambazo Mwananchi imezipata zinasema kwamba mikopo hiyo itatolewa katika madaraja manane. Viwango hivyo vya mikopo ni vipya ambavyo vimetokana na maombi ya wafanyakazi hao ya kuongezewa kiasi cha mikopo hiyo kutoka katika kiwango cha awali walichokuwa wakipewa.


Wafanyakazi wa daraja la chini kabisa, watakuwa wanakopeshwa Sh30milioni, wakati wafanyakazi wa ngazi ya juu kabisa watapata mkopo wa Sh100milioni.


Wafanyakazi wa daraja la kwanza ambalo ni la juu kabisa na ambao watakuwa wanapata mkopo huo wa Sh100milioni ni pamoja na wakurugenzi, wakurugenzi washiriki na wataalamu washauri waandamizi.


Daraja la pili ni la wafanyakazi wenye vyeo vya mameneja na wataalamu washauri ambao watapata mkopo wa Sh90milioni, wakati daraja la tatu linawahusisha mameneja wasaidizi na maafisa wakuu waandamizi (professional I) ambao wao watapata mkopo wa Sh70milioni.


Daraja la nne linawahusisha wafanyakazi wenye vyeo vya maafisa wakuu (professional I) na maafisa wakuu waandamizi (professional II), ambao wao watajipatia mkopo wa Sh 60milioni, huku wafanyakazi katika daraja la tano ni wale wenye vyeo vya maafisa waandamizi (professional I) na maafisa wakuu (professional II) ambao watajipatia mkopo wa Sh 55milioni.


Katika daraja la sita kuna wafanyakazi wenye vyeo vya maafisa ngazi ya III-I (professional I), maafisa waandamizi (professinal II) na maafisa- makarani wakuu (cleric officers) ambao watajipatia mkopo wa Sh45milioni.


Daraja la saba ni la wafanyakazi wenye vyeo vya maafisa-makarani kuanzia ngazi ya III hadi ngazi ya maafisa-makarani waandamizi (cleric officers), makarani waandamizi na makarani wakuu (clerks) ambao wao watajipatia mkopo wa Sh40milioni.


Daraja la nane ambalo ni la chini kabisa linawahusisha wafanyakazi wa taasisi hiyo ambao ni walinzi, wapishi, madereva, wahudumu wa ofisi na wa zahanati na makarani ngazi ya daraja la III-I ambao watapata mkopo wa Sh30milioni.


Habari hizo zinasema kwamba viwango vya awali kwa wafanyakazi wa daraja la kwanza na la pili kama ilivyoainishwa hapo juu vilikuwa ni Sh50milioni, daraja la tatu vilikuwa Sh35milioni, daraja la nne na la tano Sh30milioni.


Katika daraja la sita viwango vya awali vilikuwa ni Sh25milioni, daraja la saba walikuwa wakipata mkopo wa Sh20milioni wakati daraja la nane ambalo ni la chini walikuwa wakipata mkopo wa Sh15milioni.


Kwa mujibu wa waraka uliosainiwa na Naibu Mwenyekiti wa Mfuko wa Mikopo ya Nyumba, Len Kisarika kwenda kwa wafanyakazi wote wa makao makuu na katika matawi ya Mwanza, Arusha, Mbeya, Zanzibar na Chuo cha Benki Mwanza kuwafahamisha kuridhia nyongeza hiyo, menejimenti hiyo imeridhia nyongeza hiyo ya mikopo ili kukidhi ongezeko la gharama za ujenzi.


Katika waraka huo wa Desemba 2, mwaka huu ambao nakala yake imepelekwa kwa Gavana wa BoT, Profesa Beno Ndullu na kwa Manaibu Gavana, menejimenti hiyo pia imeidhinisha ongezeko la kiwango cha mkopo kwa ajili ya matengenezo ya nyumba kutoka asilimia 15 hadi 20 ya mkopo uliotolewa.


Waraka huo pia unabainisha kuwa kufuatana na hali ya Mfuko wa Mikopo ya Nyumba na ili kuhakikisha kuwa mikopo inayotolewa inatumika kwa malengo yaliyokusudiwa, utoaji wake umefanyiwa marekebisho kutegemea vipaumbele na masharti mbalimbali.


Kwa mujibu wa waraka huo, kipaumbele cha kwanza ni kwa waombaji wapya, cha pili ni maombi ya nyongeza ya mikopo kwa ajili ya nyumba ambazo bado hazijakamilika na kipaumbele cha tatu ni maombi ya nyongeza ya mikopo kwa ajili ya uboreshaji wa nyumba.


Masharti yaliyotajwa katika waraka huo kwa kipaumbele cha kwanza ni pamoja na salio la theluthi moja ya mshahara wa mwombaji baada ya makato, kama ilivyoainishwa kwenye Sheria ndogo za utumishi za (BoT Staff By Laws, 2008), uwezo wa mkopaji kurejesha mkopo na kuwasilisha hati ya kiwanja ambayo haijatolewa kama dhamana na isiyo na kikwazo chochote.


Katika kipaumbele cha pili na cha tatu, mbali na masharti yanayotajwa katika waraka huo pamoja na masharti ya kwenye kipaumbele cha kwanza, kuna nyongeza ambayo ni pamoja na ukaguzi wa nyumba husika itakayofanyiwa uboreshaji kwa kipaumbele cha tatu.


Masharti mengine ya kipaumbele cha pili ni ukaguzi wa nyumba husika ili kuthibitisha hatua iliyofikia katika ujenzi, tathmini ya thamani ya nyumba husika kutoka kwa mthamini wa majengo aliyesajiliwa, tathmini ya kamati ya kuthibitisha kama kiasi cha mkopo kinachoombwa kama kinatosheleza kukamilisha ujenzi wa nyumba husika

Comments
On 12th Aug,2011 steve wrote

imekaa vizuri hiyo


Enter your comment below:
Your Name:

Your Comment:


Enter the security code below
anzw

Quitting my job and moving to Tanzania was the best decision of my life
The East African gazeti lafungiwa
Train ya Mwakyembe yaleta kizazaaa
Waziri Magufuli atema cheche kwa wakandarasi dar
Ufisadi mpya kutikisa bunge
Habari za rushwa na makampuni ya Tanzania, je hizi ni mbio za uchaguzi 2015?
Wakumbuka noti hizi za pesa za Tanzania?
Sheria Ngowi amavalisha nguo Raisi mpya wa Zambia
Je wakumbuka video hii iliyoleta kizaza hapa Denmark?
Tanzania Mpya kuelekea uchaguzi 2015,sikiliza mahojiano ya January Makamba
Wapiga ramli kupigwa marufuku Tanzania
Unawezaje kukwepa foleni ya magari katika jiji la Dar es salaam
Hundreds to repay student grant
Udini,chuki marufurku Ufaransa
January Makamba abainisha sera zake kama atachaguliwa kua raisi wa Tanzania
Uraisi,jukumu linalogeuzwa kazi rahisi Tanzania
EAC yapiga hatua utangamano wa kibiashara
Barua ya wazi kwa Mheshimiwa Mkapa,rais mstaafau wa Tanzania
Gesi Tanzania, tumilikishane vitalu au tugawane
Thamani ya mcheza mpira huyu na vitega uchumi vyake vinaweza kusaidia bajeti ya Tanzania
Sherehe za miaka 51 ya mapinduzi ya Zanzibar
Heri ya miaka 51 ya mapinduzi ya Zanzibar
Kwaheri ukoloni,kwa heri uhuru
Pesa za wahisani bado haziwafikii walengwa
Unapo nunua nyumba au kiwanja jaribu kuangalia yafuatayo!
Denmark is the best country for business
Five more years in Tanzania
Sio kila mzungu ni mzungu "vumilia hii ya funga mwaka"
what makes Tanzania so stable despite all the recent scandals?
ushawahi kufika uwanja wa fisi kukiwa na mwanga?